thaistickman
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

การทำแอนนิเมชั่นเดินโดยใช้pivot

3 posters

Go down

การทำแอนนิเมชั่นเดินโดยใช้pivot Empty การทำแอนนิเมชั่นเดินโดยใช้pivot

ตั้งหัวข้อ by admin Sun May 17, 2009 9:44 pm

สวัสดีครับผมเห็นคนหลายคนในบอร์ดนี้ทำแอนนิเมชั่นง่ายๆไม่เป็นซึ่งสิ่งนี้น่าจะทำเป็นกันทุกคนนะครับคือการทำแอนนิเมชั่นเดินธรรมดานี่แหละครับ(ไม่ได้ว่านะ)แต่บางคนหลีกเลี่ยงโดยการไม่เดินแต่ใช้การไสลต์แทนบางคนก็ใช้กระโดดแทนซึ่งเมื่อก่อนผมก็เคยเป็นครับแบบนี้ดังนั้นเราควรศึกษาวิธีการเดินสักหน่อย
การทำแอนนิเมชั่นเดินโดยpivot
1.ตอนนี้ก็ต้องเปิดไพรโวทขึ้นมาครับคงไม่ต้องสอนนะเปิดอย่างไง
2.โหลดตัวละครขึ้นมาทำแต่ละเฟรมตามรูปเลยครับ
การทำแอนนิเมชั่นเดินโดยใช้pivot 33115740.th
3.กดplayเพื่อทดสอบถ้าเนียนก็โอเคครับ
4.กดเซฟตั้งชื่อและทำให้เป็นกิฟ
5.ตัวอย่างผลงานที่สำเร็จแล้วครับ
การทำแอนนิเมชั่นเดินโดยใช้pivot 13308417.th
ทำเสร็จแล้วก็เอามาดูกันนะครับ
เดี๋ยวคราวหน้าจะมาสอนทำแอนนิเมชั่นให้วิ่งได้ครับ Very Happy
admin
admin
Admin

https://thaistickman.forumth.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

การทำแอนนิเมชั่นเดินโดยใช้pivot Empty Re: การทำแอนนิเมชั่นเดินโดยใช้pivot

ตั้งหัวข้อ by hererm Wed May 12, 2010 8:03 pm

เจ้าของเว็บครับเป็นใครครับ copy มาจากอีกเว็บชัดๆ ขอบอกว่าทำเองไม่เป็นหรอครับ???

ผมถามตรงๆเลยทำไมไม่ให้เครดิต? ถมลอกมาชัดๆเลย ผมมีพยานหลักฐานครบนะอย่าบอกว่าไม่ได้ลอก

hererm

การทำแอนนิเมชั่นเดินโดยใช้pivot Empty Re: การทำแอนนิเมชั่นเดินโดยใช้pivot

ตั้งหัวข้อ by tiwly Wed May 12, 2010 8:12 pm

เป็ดเป็ด เเถมถูกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

tiwly

ขึ้นไปข้างบน